จัดโดยเทศบาลเมือง Kocaeli และกินเวลาสามวัน การแข่งขัน Orienteering Championship ของตุรกีจบลงด้วยการแข่งขันทางไกลและความเร็วระดับที่ 1 หลังจากการแข่งขันระยะกลางและระยะไกลในช่วงสองวันแรกในหมู่บ้านเดนิซลีในเขตเกบเซของโคคาเอลี นักกีฬาได้ลงแข่งขันใน Speed Races ที่จัดขึ้นในสนามกีฬาเมืองโกลชุกในวันสุดท้ายเพื่อชิงอันดับ ใน 17 ประเภท ชายและหญิงซึ่งต้องใช้วิจารณญาณอย่างมากและต้องใช้ความอดทน 41 สโมสรจาก 110 เมือง นักกีฬา 1134 คนลงแข่งเพื่อเป็นแชมป์และมีส่วนร่วมในทีมชาติตุรกี Orienteering
เพิ่มชื่อ 'SPORTS CITY' แล้ว
ในวันสุดท้ายของการแข่งขันชิงแชมป์ รองนายกเทศมนตรีของเทศบาลนคร Yaşar Çakmak กล่าวว่าหลังจากการลงทุนด้านกีฬาแล้ว ตอนนี้ Kocaeli ได้เพิ่มชื่อ 'Sports City' ควบคู่ไปกับชื่อที่สวยงามมากมาย Çakmak แสดงความสุขที่ได้เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน Championship ว่า "เรามีความสุขอย่างยิ่งที่ได้จัดการแข่งขัน Orienteering Championship ร่วมกับ 41 สโมสรและนักกีฬา 110 คนจาก 1134 เมือง ที่นี่เราเป็นเจ้าภาพนักกีฬาจากจังหวัดต่างๆ การได้อยู่กับนักกีฬาหลายพันคนใน Sports City Kocaeli ทำให้เราภูมิใจ ความตื่นเต้นของนักกีฬาของเราก็คุ้มค่าที่จะได้เห็นเช่นกัน”
มากกว่าที่จะเป็นเมืองหลวงของกีฬา
Ali Yıldırım Sezer นายกเทศมนตรีเมือง Gölcük กล่าวในสุนทรพจน์ของเขาว่า “เมืองของเราสมควรที่จะเป็นเมืองหลวงแห่งกีฬา โดยมีองค์กรระดับนานาชาติ 2022 แห่ง องค์กรระดับชาติ 8 แห่ง และองค์กรเกือบหนึ่งร้อยแห่งใน Kocaeli ในปี 30 ซึ่งเป็นเจ้าภาพโดย Kocaeli Metropolitan และอยู่ภายใต้การนำของประธานาธิบดี Tahir ของเรา . ผมขอแสดงความยินดีกับนักกีฬาทุกคนที่เข้าร่วมโดยเฉพาะนักกีฬาที่ได้อันดับในการแข่งขันโอเรียนเทียริ่งซึ่งเป็นกีฬาที่ท้าทายซึ่งมุ่งไปสู่เป้าหมายที่ระบุไว้ในแผนที่ของภูมิภาคการแข่งขันที่กำหนดให้เป็นลำดับและเร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้ และผม อยากจะขอบคุณทุกคนที่มีส่วนร่วม"
เทศบาลที่รักและสนับสนุนกีฬา
ประธานสหพันธ์ Orienteering ตุรกี Prof. ดร. ในถ้อยแถลงของเขา Tekin Çolakoğlu ระบุว่าพวกเขาได้เริ่มการแข่งขันสเตจที่ 2022 ของฤดูกาล 2023-1 Turkish Orienteering Championship ซึ่งจัดขึ้นโดยได้รับการสนับสนุนจาก Kocaeli Metropolitan Municipality จาก Kocaeli และกล่าวว่า "เราจะมีสิ่งที่ยอดเยี่ยม แวดล้อมด้วยนักกีฬา 110 คนของเราจากประมาณ 1134 สโมสรในสภาพแวดล้อมที่สวยงามมากพร้อมสนามแข่งของเราที่เรียกได้ว่าอากาศบริสุทธิ์ ในแง่นี้ ภูมิภาค Kocaeli เป็นภูมิภาคและเทศบาลที่มีประสบการณ์ซึ่งเคยเป็นเจ้าภาพจัดองค์กรระหว่างประเทศมาก่อน ฉันอยากจะแสดงความขอบคุณต่อนายกเทศมนตรีนครหลวง Tahir Büyükakın”
จัดอันดับนักกีฬา
รางวัลสำหรับผู้ชนะการแข่งขันทางไกลและความเร็วระดับที่ 1 ของ Turkish Orienteering Championship นำเสนอโดยรองนายกเทศมนตรี Çakmak นายกเทศมนตรีเมืองGölcük Sezer หัวหน้าแผนก Yıldırım หัวหน้าสหพันธ์ Çolakoğlu และสมาชิกคณะกรรมการบริหาร
ผู้ชนะเลิศการแข่งขันทางไกล
K16A (64) 6,2 กม. 195 ม. 14 ค
1. เมเล็ก เทคิน – อิเนโกล เบเลดิเย เอสเค
2. Hatice Elif Kurt – Altun Target GSK
3. ราเบีย อัสลาน – İnegöl Belediye SK
E16A (79) 6,7 กม. 180 ม. 15 ซ
1. สุไลมาน เอเฟ ซารี – Balikesir GSK
2. Kubilay Karataşlı – Çankaya Orienteering GSK
3. เพลง Yavuz Selim - Kayseri GSM
K16B (48) 4,2 กม. 90 ม. 12 ค
1. อเลย์นา เซย์เบ็ค – อิเนโกล เบเลดิเย เอสเค
2. Fatma Sude Sarı – Tavşanlı Orienteering GSK
3. Gülsüm İkbal Şen – อาคาร Bucak Oguzhan DSGSK
E16B (55) 4,8 กม. 120 ม. 15 ซ
1. Efe Aslan – Kuzey Orienteering SK
2. อาลี ยาวูซ กุนกอร์ – Osmaniye OGIDOS
3. Ahmet Oguzhan Polat – ออสมานิเย OGIDOS
K18A (36) 6,8 กม. 190 ม. 18 ค
1. Ayşa Asya Tuzcuoğulları – บาลิกเกซีร์ GSK
2. Buse Açıl – บาลิกเกซีร์ GSK
3. ศิลา Dursun – Bursa Target GDSK
E18A (47) 7,8 กม. 300 ม. 19 ซ
1. ฮูเซยิน ซาฮาน – Balikesir GSK
2. อุตคู ชีเซก – Anadolu Oryantiring SK
3. แท่นบูชา Ilgaz Tuzcuoğulları – Balikesir GSK
K18B (22) 4,6 กม. 115 ม. 15 ค
1. เซมเร บาซัค โอซเซลิค – Düzce GHSK
2. เคย์ร่า วารอล – Duzce GHSK
3. ซาลิฮา โพแลต – Batman GSM
E18B (24) 5,1 กม. 185 ม. 17 ซ
1. İlyas Barış Çalışır – คอนยา จีเอสเค
2. Çağrı Doğukan Özcan – Osmaniye OGIDOS
3. Ramazan Emre Öğdem – อาคาร Bucak Oguzhan DSGSK
K20A (26) 7,8 กม. 300 ม. 18 ค
1. เอสมา เมลลี่ – อนาโดลู โอยันติริง เอสเค
2. Eylül Şenal – อังการา Orienteering SK-AOSK
3. เบตุล โอนาล – Anadolu Oryantiring SK
E20A (37) 9,2 กม. 340 ม. 22 ซ
1. ออร์เบย์ ฟาติห์ ยิลดิซ – บาลิเกซีร์ GSK
2.ทูร์กุต โคเซ – คาสตาโมนู โอเรียนเตอริง เอสเค
3. Ahmet Polat – Tavşanlı Orienteering GSK
K20B (19) 5,0 กม. 170 ม. 14 ค
1. Cansever Kurt – สโมสรกีฬา Picolo
2. Ece Kırcı – Yıldız Technical Unv. เอสเค
3. อาเซยา บูเก็ต คอร์มาซ – ปิโคโล สปอร์ต คลับ
E20B (23) 4,0 กม. 160 ม. 15 ซ
1. ฮูเซยิน โกเคย์ – อัคฮีซาร์ เบล เอส.เอฟ.เค
2. Tuna Şen – Yıldız Technical Unv. เอสเค
3. ฮัมดี โคแคช – คอนยา จีเอสเค
K21A (42) 7,9 กม. 300 ม. 19 ค
1. Aliye Ayta – กวางเหนือ DSK
2. นูร์ กัลนิฮาล ชาคีร์ – Picolo Sports Club
3. L. Monika Etterle Biederman – İnegöl Orienteering GSK
E21A (96) 8,6 กม. 350 ม. 19 ซ
1. Fatih Şölen – Düzce Orienteering และ Doğa SK
2. İlyas Avcı – เทศบาลİnönü GSK
3. Nazım Altun – กองทัพตุรกี FK-TAF
K21B (24) 5,6 กม. 165 ม. 13 ค
1. Betül Ahıskalı – อังการา Orienteering SK-AOSK
2. ดัมลา บาโรตคู – ดุซเช GHSK
3. กุลซาห์ คาราตาสลือ – Pusat SK
E21B (31) 6,4 กม. 200 ม. 18 ซ
1. ฮูเซยิน เออร์กิน - Osmaniye OGIDOS
2. บาตูฮัน เกิกคายา – ออสมานิเย โอกีดอส
3. Oğuzhan Aşcıoğlu – มหาวิทยาลัยเทคนิค Yıldız เอสเค
K21E (34) 8,9 กม. 340 ม. 20 ซ
1. Elif Gökçe Avcı – İnönü เทศบาล GSK
2. อายเช อิชเลอร์ – Gendarmerie Power SK
3. Hilal Oruç – İnegöl Orienteering GSK
E21E (62) 11,4 กม. 450 ม. 26 ซ
1. Ahmet Kaçmaz – Gendarmerie Force SK
2. Koray Şahin – กองทัพตุรกี SK-TAF
3. Özgür Fettah – กองทัพตุรกี SK-TAF
K35 (10) 7,5 กม. 260 ม. 18 ค
1. เอลิฟ อาเตส – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง เอสเค-ไอโอจี
2. กอนคา อูนาล – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง เอสเค-ไอโอจี
3. Tatyana Kalenderoğlu – อิสตันบูล Orienteering SK-IOG
E35 (29) 8,6 กม. 335 ม. 21 ค
1. อับดุลลาห์ เออร์โดกัน – Gendarmerie Force SK
2. Pawel Jan Biederman – İnegöl Orienteering GSK
3. Sedat Caferoğlu – เอดีร์เน จีเอสเอ็ม
K40 (9) 6,1 กม. 185 ม. 13 ค
1. เซด้า อาร์สลัน – Compass Doga SK
2. อาฮู เยติส – Yenimahalle Technical GSK
3. Sinem Deniz – Çankaya Orienteering GSK
E40 (25) 7,7 กม. 320 ม. 17 ค
1. Bülent Şahin – อิสตันบูล Orienteering SK-IOG
2. เมฆสาธุคุณ – Malatya GSM
3. Suat İpekoğlu – Yenimahalle Technical GSK
K45 (13) 5,3 กม. 175 ม. 11 ค
1. Itır Atadian – ยากามอซ GSK
2. Ayşegül Övünç – ยากามอซ GSK
3. Cemile Usta – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
E45 (13) 6,3 กม. 260 ม. 14 ค
1. Mükremin Güven Solmaz – อิสตันบูล Orienteering SK-IOG
2. Sinan Şen – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
3. ยาวูซ คูร์ตูลูช อานิล – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง เอสเค-ไอโอจี
K50 (7) 4,8 กม. 195 ม. 13 ค
1. เอมีน โอซเติร์ก – Bursa Oryantiring SK
2. ลุตฟิเย คิซิลลาสลาน โตซุน – เมอร์ซิน บาห์ริเย เยลเก้น โดกา เอสเค
3.นูรัน เดมิเรอร์ – ยากามอซ GSK
E50 (16) 5,2 กม. 200 ม. 15 ค
1. Cengiz Altun – Altun Orienteering และ ASK
2. Master Ercüment – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
3. Tanzer Dursun – Bursa Target GDSK
K55 (2) 4,5 กม. 160 ม. 13 ค
1. กัลเซเกอร์ อัลตุน – บอสตานลิสปอร์ จีเอสเค
2. Gülderen Saygı – ช่างตีเหล็ก Raiders GSK
E55 (14) 5,0 กม. 190 ม. 13 ค
1. ยาคุป ยาคูโปกลู – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
2. Abdullah Turan – Ayancık Municipality SK
3. Necati Yıldız – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
K60 (1) 4,1 กม. 120 ม. 14 ค
1 Nigar Boz – Doruk Mountaineering และ DSK
E60 (8) 4,4 กม. 165 ม. 14 ค
1. ราฮิม อิลเกนลี – อังการา โอเรียนเตอริง เอสเค-เอโอเอสเค
2. เมห์เม็ต เซติน ซิมซิต – อังการา โอเรียนเทียริ่ง เอสเค-เอโอเอสเค
3. ฮิลมี เมิร์ต – บูร์ซา โอยันติริง เอสเค
EMACIK (1) 3,7 กม. 80 ม. 11 ค
1 Tahir Emre Esirgen – อังการา Orienteering SK-AOSK
ผู้ชนะเหรียญรางวัล Sprint Races
K16A (64) 2,6 กม. 40 ม. 14 ค
1. Hatice Elif Kurt – Altun Target GSK
2. เมเล็ก เทคิน – อิเนโกล เบเลดิเย เอสเค
3. เมดินา มูเนฟเวอร์ คอร์มาซ – นิกซาร์ เบเลดิเย เอสเค
E16A (79) 2,7 กม. 50 ม. 14 ซ
1. เกอร์ฮาน โฮราซันลิ – İnegöl Belediye SK
2. Kuzey Özkurt – อังการา Orienteering SK-AOSK
3. เดมีร์ โอซกุน – Bursa Oryantiring SK
K16B (61) 2,4 กม. 45 ม. 12 ค
1. ซูเมเย อันดาซ – Pusat SK
2. Melike Korkmaz – ช่างตีเหล็ก Raiders GSK
3. นักเดินทางอาร์จิน – Batman GSM
E16B (67) 2,5 กม. 45 ม. 11 ซ
1. อาลี ยาวูซ กุนกอร์ – Osmaniye OGIDOS
2. อายเมน บุซทัส – İnegöl Belediye SK
3. Mert Alp Cevik – Amazon Orienteering DSK
K18A (38) 2,7 กม. 50 ม. 14 ค
1. Ayşa Asya Tuzcuoğulları – บาลิกเกซีร์ GSK
2. Buse Açıl – บาลิกเกซีร์ GSK
3.อัซรา คอสคุน – İnegöl Belediye SK
E18A (50) 3,1 กม. 60 ม. 15 ซ
1. ฮูเซยิน ซาฮาน – Balikesir GSK
2. แท่นบูชา Ilgaz Tuzcuoğulları – Balikesir GSK
2. อุตคู ชีเซก – Anadolu Oryantiring SK
K18B (28) 2,5 กม. 45 ม. 11 ค
1. เคย์ร่า วารอล – Duzce GHSK
2.เนเฮียร์ อัลปูร์ – เซย์เนป กูลิน โอนกอร์ เอ็มทัล จีเอสเค
3. Sena Dağaşan – Altun Target GSK
E18B (30) 2,9 กม. 50 ม. 12 ซ
1. Çağrı Doğukan Özcan – Osmaniye OGIDOS
2. İlyas Barış Çalışır – คอนยา จีเอสเค
3.เอ็มเร่ เตเซล – เมอร์ซิน บาห์ริเย เยลเค่น โดก้า เอสเค
K20A (28) 3,1 กม. 60 ม. 15 ค
1. เอสมา เมลลี่ – อนาโดลู โอยันติริง เอสเค
2. Beyza Nur Kaplan – Yenimahalle เทศบาล SK
3. เบตุล โอนาล – Anadolu Oryantiring SK
E20A (35) 3,5 กม. 70 ม. 17 ซ
1. ออร์เบย์ ฟาติห์ ยิลดิซ – บาลิเกซีร์ GSK
2. Baran Mola – กองทัพตุรกี SK-TAF
3. Emirhan Camuka – กวางเหนือ DSK
K20B (19) 2,9 กม. 50 ม. 12 ค
1. Cansever Kurt – สโมสรกีฬา Picolo
3. อาเซยา บูเก็ต คอร์มาซ – ปิโคโล สปอร์ต คลับ
3. Ayşegül Çürüttü – ไกเซรี GSM
E20B (24) 3,0 กม. 60 ม. 15 ซ
1. Tuna Şen – Yıldız Technical Unv. เอสเค
2. Alperen Özcan – Altun Target GSK
3. ฮัมดี โคแคช – คอนยา จีเอสเค
K21A (46) 3,2 กม. 45 ม. 14 ค
1. Hatice Adıbelli – ช่างตีเหล็ก Raiders GSK
2. L. Monika Etterle Biederman – İnegöl Orienteering GSK
3. Aliye Ayta – กวางเหนือ DSK
E21A (102) 3,3 กม. 50 ม. 17 ซ
1. Ridvan Cinar – Altun Target GSK
2. เออร์ดี้ อาร์สลาน – คาสตาโมนู โอเรียนเทียริ่ง เอสเค
3. มุสตาฟา อาลี เติร์กเมโนกลู – พิโคโล่ เอสเค
K21B (30) 2,9 กม. 50 ม. 12 ค
1. Betül Ahıskalı – อังการา Orienteering SK-AOSK
2. Seher Aytüre – METU SK
3. Buse Dogan – มหาวิทยาลัยวิทยาศาสตร์สุขภาพ เอสเค
E21B (32) 3,0 กม. 60 ม. 14 ซ
1. อิห์ซาน โคซัค – Balikesir GSM
2. เมห์เม็ต โดแกน – VELO16 SK
3. เมห์เม็ต คาน กูเวนเติร์ก – ออสมานิเย OGIDOS
K21E (35) 3,3 กม. 50 ม. 14 ซ
1. Elif Gökçe Avcı – İnönü เทศบาล GSK
2. อายเช อิชเลอร์ – Gendarmerie Power SK
3. บูเกต ไอดิน – Balikesir GSK
E21E (65) 4,1 กม. 70 ม. 18 ซ
1. Cansel Saraç – Gendarmerie Force SK
2. Ahmet Kaçmaz – Gendarmerie Force SK
3. Aziz Kızıltaş – อังการา Orienteering SK-AOSK
K35 (10) 3,2 กม. 45 ม. 14 ค
1. กอนคา อูนาล – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง เอสเค-ไอโอจี
2. Sevcan Sanver – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
3. Emel Seçer Yılmaz – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
E35 (30) 3,5 กม. 70 ม. 17 ค
1. อับดุลลาห์ เออร์โดกัน – Gendarmerie Force SK
2. Cihan Sanver – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
3. Sedat Caferoğlu – เอดีร์เน จีเอสเอ็ม
K40 (15) 3,2 กม. 60 ม. 16 ค
1 อาฮู เยติส – Yenimahalle Technical GSK
2. เซด้า อาร์สลัน – Compass Doga SK
3. กุลแคน เซลิค – Kuzey Oryantiring SK
E40 (28) 3,3 กม. 50 ม. 14 ค
1. อิลเกอร์ อาคึค – Devrek Nature Explorers SK
2. Suat İpekoğlu – Yenimahalle Technical GSK
3. เอเครม เดนิซ – Çankaya Orienteering GSK
K45 (18) 2,6 กม. 60 ม. 13 ค
1. Itır Atadian – ยากามอซ GSK
2. Sevda Yalçın – อังการา Orienteering SK-AOSK
3. มูนิเซ่ อักโดกัน – Altun Target GSK
E45 (12) 3,1 กม. 60 ม. 15 ค
1. Mükremin Güven Solmaz – อิสตันบูล Orienteering SK-IOG
2. ยาวูซ คูร์ตูลูช อานิล – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง เอสเค-ไอโอจี
3. Sinan Şen – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
K50 (7) 2,6 กม. 40 ม. 14 ค
1. เอมีน โอซเติร์ก – Bursa Oryantiring SK
2.นูรัน เดมิเรอร์ – ยากามอซ GSK
3. Ayşegül Güner Değirmenci – Altun Target GSK
E50 (18) 3,2 กม. 60 ม. 16 ค
1. Cengiz Altun – Altun Orienteering และ ASK
2. Aret Arapoğlu – อิสตันบูล Orienteering SK-IOG
2. Master Ercüment – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
K55 (3) 2,1 กม. 25 ม. 12 ค
1. Yester Ani Arapoğlu – อิสตันบูล Orienteering SK-IOG
2. Gülderen Saygı – ช่างตีเหล็ก Raiders GSK
E55 (15) 2,6 กม. 60 ม. 13 ค
1. ยาคุป ยาคูโปกลู – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
2. Necati Yıldız – อิสตันบูล โอเรียนเทียริ่ง SK-IOG
3. Abdullah Turan – Ayancık Municipality SK
K60 (1) 2,1 กม. 25 ม. 12 ค
1 Nigar Boz – Doruk Mountaineering และ DSK
E60 (7) 2,1 กม. 25 ม. 12 ค
1. ราฮิม อิลเกนลี – อังการา โอเรียนเตอริง เอสเค-เอโอเอสเค
2. Ömer Bilgen Özdemiroğlu – อิซมีร์ GSM
3. โคเรย์ เดเวอร์ – บาลิเคเซอร์ GSK
EMACIK (1) 2,0 กม. 15 ม. 10 ค
1 Tahir Emre Esirgen – อังการา Orienteering SK-AOSK
เป็นคนแรกที่แสดงความคิดเห็น